สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

งานราชการที่เปิดสอบและรับสมัครสอบ ณ วันนี้

งานราชการที่เปิดสอบวันนี้ อัพเดตทุกวัน

รายละเอียดงานอื่นๆ Click --- > งานราชการ อัพเดตทุกวัน

Home UpdateTopic Chat Online  Content  Job  Product Facebook

โปรดติดตาม เราได้ที่ facebook กลุ่ม สาระดีดี.คอม BY ADMIN BANNER 4

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 56 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี 

สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

Ads@admin 10-21

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนสอบ ปปท. 2555  (อ่าน 396985 ครั้ง)

aon และ 8 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

นักสืบอบต.

• บุคคลทั่วไป
Re: รวมพลคนสอบ ปปท. 2555
« ตอบกลับ #1250 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 02:33:11 PM »
แรงส์

คนตามข่าว

« ตอบกลับ #1251 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 03:35:03 PM »
ไม่แรงงนะ แต่แรงส์ เกิ๊นนนน

555

« ตอบกลับ #1252 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:45:52 AM »
..คุณฟ้าใสจ๊ะ..ว่างๆทำ..5 ส. โต๊ะทำงานบ้างนะจ๊ะ555+5555

555

« ตอบกลับ #1253 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:54:41 AM »
ผมขอสาปแช่งคนที่มันเล่นกับความรู้สึกของคนอื่นนะครับ มันสนุกนักหรือที่ทำให้คนอื่นมีความหวังแล้วตัวเองนั่งสนุกอยู่หน้าคอมฯเห็นคนอื่นโดนหลอกแล้วนั่งหัวเราะสะใจ คนที่ทำแบบนี้ได้ผมว่ามันต้องเป็นคนโรคจิต ใครที่มันล้อเล่นกับความรู้สึกของคนอื่นก็ขอให้พ่อแม่มันโคตรมันตายอย่างทารุน แต่เจ้าตัวมันขอให้ยังไม่ตายให้มันได้เห็นการสูญเสียที่เจ็บปวด และก็ขอให้มันป่วยเป็นอัมพรึก อัมพาด ไปไหนไม่ได้จมกองขี้กองเยี่ยวตัวเอง ไม่มีใครมาดูแล เพราะญาติมันระอากับการกระทำของมัน ถ้ามันสำนึกได้ก็ให้หยุดการกระทำนั้นซะ ผมก็พร้อมจะอภัย แต่ถ้ามันยังทำอยู่ก็ขอให้คำสาปแช่งนั้นเป็นจริงด้วยเถอะ สาธุ
สาธุ..สาธุ..ด้วยคนจ๊ะ..ชอบหลอกคนอื่นดีนักแล..

ออฟไลน์ sin

• ระดับ:ผ่านภาค ก
  • **
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 0
« ตอบกลับ #1254 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:20:30 PM »
ขอบคุณ คุณนิน มากครับที่ให้คำตอบไปประเมิน ปปง มา ขอให้สมหวังในทุกๆ สิ่งน่ะครับ

เข้ามาดู

« ตอบกลับ #1255 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:05:27 PM »
และแล้ว  ข่าวบัญชี ปปท  ก็ กลายเป็นสายลม  พัดผ่านหายไป แววว ........สิ้นสุดการรอคอย..................

ส่งกำลังใจ

« ตอบกลับ #1256 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 07:41:04 PM »
สายลมพัดผ่าน..กาลเวลาล่วงเลยไป..ข่าวคราวเงียบหาย..ใช่ว่าจะบั่นทอนกำลังใจบัณฑิตทุกหมู่เหล่าลงได้..สยามไม่เคยสิ้นคนดี..ยังเหลืออีกหลายสนามสอบอย่าท้อนะพวกเรา..สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่มีถอย

สาวก

« ตอบกลับ #1257 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 07:42:04 AM »
เบอร์โทร กองการเจ้าหน้าที่ ปปท เบอร์ไรคับ ใครทราบบ้าง

GM

« ตอบกลับ #1258 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:20:56 AM »
ท่านสาวกจัดให้หน่อย.......มันเงียบจนน่าใจหาย รึ่ว่าความฝันของพวกเรามันจะเข้ากลีบเมฑไปซะแล้ว....!!!

แจ้งเปลี่ยนหมายเลขโทรศัพท์ของสำนักงาน ป.ป.ท.
วันที่ : 12 มกราคม 2555
ด้วยในวันที่จึงขอแจ้งเปลี่ยนเลขหมายเบอร์โทรศัพท์ของ ศูนย์รับเรื่องร้องเรียน และเบอร์ส่วนกลาง ของสำนักงาน ป.ป.ท. ดังนี้

0-2502-6961
แฟกซ์ 
0-2502-6786, 6804 
แฟกซ์<span style="\" font-size:"=""> 0-2502-6887

รอเรียกจนบ้า

« ตอบกลับ #1259 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 02:56:32 PM »
เรียนเพื่อนๆบช.ปปท.ทุกท่าน ตอนนี้ข้าพเจ้าได้ให้บิดามารดาของข้าพเจ้าขายที่สวนยางพาราจำนวน220ไร่ พร้อมเครื่องตัดหญ้าหางเหวี่ยงจำนวนหนึ่ง.เพื่อนำเงินไปหาเสียงลงเล่นการเมืองท้องถิ่นเป็นที่เรียบร้อยแล้วเพราะมองเห็นลู่ทางอันดีเพราะดูแล้ว รบ.นี้คงไม่เอาจริงกับการปราบโกง..มีเพื่อนๆคนใหนสนใจเชิญทางนี้ๆๆๆๆ555666777จะแ....กให้พุงกางเลย555จงเจริญๆๆๆๆหัวใส..สวดยอดจุงเบยยยยยยเรา

2 - 1 = 0

« ตอบกลับ #1260 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 03:11:24 PM »
ไว้อาลัย แก่  ระบบ  ตรวจสอบทุจริต  ที่ล้มสลาย ...........................

สาวก

« ตอบกลับ #1261 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 03:46:26 PM »
ผมโทรไปถามแล้วนะคับ บัญชีนักสืบ ช่วงนี้ เจ้าหน้าที่บอกว่ายังไม่มีการเรียกบรรจุเพิ่มครับ

ไร้ที่พึ่ง

« ตอบกลับ #1262 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 08:11:48 PM »
เอาเลยครับ เห้นด้วย ทางปลอดโปร่ง แดกให้ ยับ ไปเลยครับ ผมเล็งๆอยุ่เหมือนกันแต่ของผมสวนปาล์มอายุ3ปี เกือบๆ500ไร่ ราคาปาล์มก็ไม่ค่อยดี ว่าจะขายมาเล่่นการเมืองท้องถิ่นอยู่กันครับ และคิดว่าถ้าลงทุนแจกชาวบ้านหลังล่ะ1000 รับรองได้ชัวแล้วจะถอนให้เกินคุ้มไปเลย คอยดู  ช่วยไม่ได้นิครับ  ไม่กลัวการตรวจสอบครับ แต่กลัวว่าไม่มีใครตรวจสอบมากกว่า  ก็พวกผู้ใหญ่ที่เกี่ยวข้องนิ่งเฉยกันนัก พวกเมิงแดกได้ แล้วกรูจะลงมือแดกมั่งแระ

GM

« ตอบกลับ #1263 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 01:05:34 AM »
สอบใหม่ครับผม .... สบายใจกว่าเพราะมันเป็นสิ่งที่พวกเราไม่สามารถควบคุมและบังคับได้ จะเรียกเพิ่มหรือไม่ประการใดสุดแท้แต่หน่วยงานนั้น ๆ ครับ ร้องเพลงรอกันต่อไป
ขอแนะนำเพลง Let it be นะครับส่วนคำแปลแนะนำให้แปลตามที่นักการเมืองชื่อดังเคยแปลไว้บนเวทีประเทศเขมรนะครับ.....จึงจะถึงใจ

* ไม่เลือกเรา เขามาแน่ * ( ไม่เรียกเรา เขายุบแน่ ) ....ยังรัก ปปท ครับผม

watashi_wa

« ตอบกลับ #1264 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:27:44 AM »
ไปสอบที่อื่นเหอะ ง่ายกว่า  ปปท. เป็นหน่วยงานเสือกระดาษอยู่แล้ว  ทำใจเถอะ  แต่ก็เข้าใจคนรอเรียก ผมก็เป็นเหมือนกันแต่เป็นหน่วยอื่นนะ  55555  เป็นกำลังใจให้ทุกคน ครับ

XL

« ตอบกลับ #1265 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 10:40:49 AM »
คุณGMคั๊บสมัครสอบ.ปปส.รึ๊ปล่าวคับ..ลงภาคไหนคั๊บ...

รอเรียกจนบ้า

« ตอบกลับ #1266 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 11:16:58 AM »
ผมโทรไปถามแล้วนะคับ บัญชีนักสืบ ช่วงนี้ เจ้าหน้าที่บอกว่ายังไม่มีการเรียกบรรจุเพิ่มครับ
เย้..ๆทางโปร่งโล่งสะเบยแว้ว...คุณไร้ที่พึ่ง..เรามาจัดหนักจัดเต็มกันดีฝ่า..///สวาดดีฮ๊ะพ่อแม่พี่น้องทุกคน..อย่าลืมเลือกเบอร์1นาฮ้า..วันนี้แจกหนักจาสซ์เต็ม..กระเป๋าตุงแฟนตรึม..55555(ซ้อมไว้ๆ)ไป รพ.บ้าดีฝ่าตู----

ไร้ที่พึ่ง

« ตอบกลับ #1267 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:26:37 PM »
เพราะตอนนี้ บ้านเมืองมันยังมีการโกงกันน้อยไป  ยังโกงกันไม่พอที่จะมี พวกผุ้หลักผู้ใหญ่มาให้ความสำคัญ ฉะนั้นต้องร่วมกันโกงกันเยอะๆให้มากกว่านี้สัก100เท่า น่าจะได้ผล หน่วยงานที่เกี่ยวข้องน่าจะขยับกันบ้าง อ้าววววว โกงงงงงงงกานนนนนนตามสบายยยยยยย555555555555

12

« ตอบกลับ #1268 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 01:27:24 PM »
ชู้  นโยบาย  โกงเป็นกิจ  ขจัดสิ้นการตรวจสอบ.............

GM

« ตอบกลับ #1269 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 09:57:19 PM »
ตอบคุณ XL
ผมสมัคร ปปส ไว้เหมือนกันครับ ลงกรุงเทพฯ เห็นยอดมันเยอะดี 9 คน สู้เต็มที่ครับทำให้ดีที่สุดเท่าที่ความรู้สามารถจะพึงมี ถ้าบุญมาวาสนายังมี เผื่อได้เป็นข้าราชการกับเขาบ้าง ........ เพื่อน ๆ ไม่ค่อยพลาดนะไม่ควรปล่อยโอกาสให้หลุดลอยไป หน่วยงานไหนเปิดสอบถ้าตนเองมีสิทธิ์ฟาดให้หมดไปเลยอย่าได้รอ เพราะทุกวันนี้การเปิดสอบข้าราชการเริ่มจะน้อยลงทุกที ส่วนมากเท่าที่เห็นจะเป็นพนักงานราชการมากกว่า

ดังนั้นช่วงนี้ผมจัดหนักไปเลย 2 สนาม นสส ปปส + นิติกรศาลยุติธรรม ............ ขอสักหนึ่งที่นั่งนะครับ ได้โปรดขอร้องล่ะ ...555+++

XL

« ตอบกลับ #1270 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:08:00 AM »
เรียนคุณGM..ส่วนผมลง ปปส.ภาค4คั๊บ..และก็ลง.นิติกรศาลไว้ด้วยเช่นกัน..ขอ1ที่ด้วยคน......คาดสิได่กะบิ๋นมาคือ..นกเจ่า...คาดสิบ่ได่กะบิ๋นเจ้ยเจิดหนี...สู้ๆๆๆ
....เรียนถึงคุณ..รอเรียกจนบ้า(ว่าที่นายก..อปท..)ถ้าได้เข้าไปแล้วอย่าลืมเปิดตำแหน่งไว้ให้ผมด้วยนะคั๊บ..ยินดีจ่ายอย่างงามมมมม55555

GM

« ตอบกลับ #1271 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 08:41:25 AM »
การขึ้นบัญชีเพื่อรอเรียกก็คงคล้าย ๆ การจีบสาวนั่นแหละ แฟนเก่าเขาดูเฉยเมยไม่สนใจใยดี (ปปท) ถ้าคุณลองเปิดใจคบหาคนใหม่ดูบ้าง(ปปส + นิติกรศาลฯ) ถ้าคุณเกิดจีบดืดขึ้นมาความรู้สึกจะเปลี่ยนทันที ........ ( ตรูไม่น่างมงายกับนางนั่นเลย...!!! ) แต่ตราบใดที่คุณยังไม่มีแฟนใหม่ คุณก็ยังคงอาลัยคนเก่าอยู่วันยังค่ำ ............. ปปท ก่อตั้งตาม พรบ มาตรการของผ่ายบริหาร   ทุกสิ่งอย่างอยู่ที่การเมืองเป็นผู้กำหนดซ้ายหันขวาหัน จะให้เล็กหรือใหญ่ จะให้ไปต่อหรือให้หยุด * อยู่ที่มาตรการ *

XL

« ตอบกลับ #1272 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:29:37 AM »
"คุยกันเล่นๆแก้เซ็ง"
..โดยส่วนตัว..ครั้งแรกที่เห็น ปปท.เปิดสอบก็คิดว่าจะมีการเอาจริงเอาจังกับการปราบปรามการทุจริตในบ้านเมืองเราซะที..และเล็งเห็นว่าหน่วยงานนี้..บัญชีนี้คงจะสดใสมากๆ..แต่ไปๆมาๆมาคิดดูอีกทีว่าหน่วยงานปราบปรามการทุจริตแท้ๆแต่กลับขึ้นกับฝ่ายบริหาร.ซึ่งมองๆดูมันก็น่าขันแท้ๆใครล่ะจะอยากตรวจสอบตัวเอง...ว่ามั๊ย.....รึ๊..ว่า..ลางสังหรนี้จะเป็นจริง..อีกไม่นาน..ปปท.ที่เราพึ่งจะเคยได้ยินชื่อ..จะกลายเป็นอดีตไปซ๊ะแล้ว..
....เสือที่กินแต่กระดาษ..อายหมูที่กินเนื้อมั๊ยล่ะ...ชาวสยามเอ๋ยช่างน่าสงสารแท้......

2-1=0

« ตอบกลับ #1273 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 09:40:38 AM »
ครับ ตามนั้นครับ มันผิดหลักมาตั้งแต่เริ่ม แล้ว ครับ ....................

ออฟไลน์ tortoise

• ระดับ:สอบขึ้นบัญชี
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 3
« ตอบกลับ #1274 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:23:12 AM »
จริงๆแล้วบัญชีนี้มันไม่แจ่มใสตั้งแต่เริ่มสอบแล้วครับ ถ้ายังจำกันได้ ท่านเลขาฯคนเก่าท่านถูกย้ายเพราะอะไรก็ได้รับรู้กันอยู่ มันถูกฝ่ายการเมืองแทรกแซงมาตั้งแต่แรกแล้ว

ช่วงนี้หน่วยงานไหนเปิดสอบ ก็สมัครแล้วก็ตั้งใจอ่านหนังสือให้เต็มที่เถอะครับ
ทำให้ดีที่สุดเพื่อที่จะได้เป็น1ในจำนวนที่หน่วยงานนั้นๆประกาศรับ อย่าหวังเพียงแค่ขึ้นบัญชีแล้วคิดว่าจะได้รับการเรียกเพิ่มหรือเรียกไปประเมินเท่านั้นเพราะจะเท่ากับเป็นการไปคาดหวังในสิ่งที่ยังไม่รู้ว่าจะเกิดขึ้นหรือไม่
สุดท้ายถ้าไม่เป็นอย่างที่คาดหวังไว้ สิ่งที่บอบช้ำที่สุดก็คือใจตัวเอง แล้วมันจะทำให้พลังของคุณหมดไป
ล้มแล้วต้องลุก สู้สู้ครับ

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ลงโฆษณาตำแหน่งนี้ แบบข้อความ ติดต่อ ADMIN

Ads@ Admin 690-700 ชื่อ: อีเมล์:
Verification:

Type the letters shown in the picture
Listen to the letters / Request another image
Type the letters shown in the picture:
กรุณาตอบว่า   หนึ่ง บวก สอง ได้เท่าไหร่  (ตอบเป็นตัวหนังสือ):

Facebook Comments

sara-dede.com งานราชการ สอบราชการ สอบบรรจุ เปิดสอบราชการ สอบท้องถิ่น ชีทหน้าราม www.sara-dede.com รวมพลคนสอบราชการ สาระดี สาระดีดี สอบ ก.พ. สอบปลัดอำเภอ สอบ ภาค ก. สอบสรรพากร สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน สอบพัฒนาชุมชน สอบตำรวจ สอบทหาร สอบครู สอบศุลกากร สอบ ปปช. ปปส. ปปง. ปปท. ดีเอสไอ DSI นักวิชาการพาณิชย์ นักทรัพยากรบุคคล นักฝึกอบรม นักวิชาการแรงงาน รวมพลคนสอบราชการ เปิดสอบราชการ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบภาค ก นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สาระดีดี.คอม ปลัดอำเภอ สอบภาค ก กพ.งานราชการ เปิดสอบราชการ สอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ สอบนักจัดการงานทั่วไป สอบนิติกร สอบเน สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน นักทรัพยากรบุคคล ปฏิบัติการ พัฒนาชุมชน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สรรพากร นักบัญชีและการเงิน ครู สอบท้องถิ่น อบจ. อบต. เทศบาล พนักงานราชการ สอบตำรวจ สอบทหาร แจกแนวข้อสอบเพื่อสอบบรรจุรับราชการทุกตำแหน่ง ปปช. ปปส. ปปท. DSI กระทรวงยุติธรรม คนมหาดไทยสาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบ ราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท. ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี พูดคุยปรึกษากันเรื่องการสอบราชการที่นี่

หน้าหลัก สาระดี รวมพล: คนสอบ สนง.ป.ป.ส. รวมบทความดีดี
กดสมัครสมาชิก
หน้าแรก สาระดีดี.คอม ขอ - แจกข้อสอบ งานเอกชน งานพิเศษ เฟสบุค กลุ่ม สาระดีดี
บอร์ด รวมพลคนสอบราชการ  โอน ย้าย เปลี่ยนตำแหน่ง ข่าวเด่นประจำวัน เฟสบุค รวมกลุ่มสอบปลัด
สอบเนติบัณฑิตยสภา กฎ ระเบียบ งานราชการ รวมกระทู้จากทุกบอร์ด แฟนเพจ สาระดีดี.คอม
รวมพล: ปลัดอำเภอ  ข่าวสารจาก ADMIN CHAT ONLINE  ฟังเพลง facebook admin
รวมพล:นักจัดการงานทั่วไป เรียนออนไลน์ งานราชการที่เปิดสอบ (พื้นที่โฆษณา) line ID : khonkiri
รวมพล: สอบภาค ก  พูดคุยเรื่องงานราชการ ศูนย์รวมข้อสอบราชการ(พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปช.ทุกตำแหน่ง งานราชการ ที่เปิดสอบ รวมข่าวเปิดสอบ+คู่มือสอบ (พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปท.ทุกตำแหน่ง มุมคลายเครียด ซื้อ-ขาย คู่มือสอบ ชุดติว
รวมพล: สอบภาค ข ของ ก.พ. บอร์ดของสมาชิก VIP

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ  สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรีแนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี BANNER1