สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

งานราชการที่เปิดสอบและรับสมัครสอบ ณ วันนี้

งานราชการที่เปิดสอบวันนี้ อัพเดตทุกวัน

รายละเอียดงานอื่นๆ Click --- > งานราชการ อัพเดตทุกวัน

Home UpdateTopic Chat Online  Content  Job  Product Facebook

โปรดติดตาม เราได้ที่ facebook กลุ่ม สาระดีดี.คอม BY ADMIN BANNER 4

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 56 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี 

สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

Ads@admin 10-21

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนสอบ"นักวิชาการพลังงานปฏิบัติการ" 2555  (อ่าน 197744 ครั้ง)

mju

• บุคคลทั่วไป
พี่วิศวกรพลังงานคะ คือหนูสอบได้ลำดับท้ายๆเลยคะ พอจะมีหวังไหมคะ คือโอกาสที่จะเป็นไปได้ ถ้าไงอยากได้คำตอบจากพี่มากเลย หวังนิดๆ คะ แต่ก็เผื่อใจเหมือนกัน
ตำแหน่งนักวิชาการพลังงานคะ คนสุดท้ายเลย 51 คนคะ ไม่ใช่ 52 
แต่ยังไงก็ขอบคุณพี่วิศวะกรพลังงานมากนะคะที่เป็นกำลังใจให้น้องๆเสมอมา

วิศวกรพลังงาน

ถามพี่วิศวกรพลังงานค่ะ
 ถ้าเป็นไปตามกรอบๆ 40 จังหวัดจริงๆ ก็แสดงว่ายังขาดอีกประมณ 20กว่าคนใช่ไหมค่ะ (40x2=80)เพราะขึ้นบัญชีไว้ 52 คนเอง แล้วที่ว่าต้องรอคณะ ครม.ประชุมกันก่อนคาดว่าเป็นช่วงเดือนไหนค่ะหรือเป็นช่วงงบประมาณสิ้นตุลาคม 56 ตามที่เคยแจ้งก่อนหน้านั้น มันจะขัดกันกับที่พี่บอกหรือไม่ที่บอกว่า กพร.อนุมัติ กำลังคนแล้วแต่รอ ครม.ก่อน

อีกเรื่องหนึ่งค่ะ  นักวิชาการพลังงงานยังเป็นไปตามกรอบเหมือนเดิมไหมค่ะ 1:2:2 (วิศว: นวช.พลังงาน : ช่างเทคนิค) ???

ครม ประชุมกันเดือนไหนยังไม่ทราบครับ

ไม่เกี่ยวกับช่วง ตค 56 หรอกครับ 

ถ้า ครม ประชุมตอนไหนทาง กพร จะยื่นเรื่องนี้ทันทีครับ

ถ้าประชุม ครม กรอบอัตรากำลังคนก็ตามเดิมน่ะครับ

นวก.คอม

ถามพี่วิศวกรพลังงานค่ะ
 ถ้าเป็นไปตามกรอบๆ 40 จังหวัดจริงๆ ก็แสดงว่ายังขาดอีกประมณ 20กว่าคนใช่ไหมค่ะ (40x2=80)เพราะขึ้นบัญชีไว้ 52 คนเอง แล้วที่ว่าต้องรอคณะ ครม.ประชุมกันก่อนคาดว่าเป็นช่วงเดือนไหนค่ะหรือเป็นช่วงงบประมาณสิ้นตุลาคม 56 ตามที่เคยแจ้งก่อนหน้านั้น มันจะขัดกันกับที่พี่บอกหรือไม่ที่บอกว่า กพร.อนุมัติ กำลังคนแล้วแต่รอ ครม.ก่อน

อีกเรื่องหนึ่งค่ะ  นักวิชาการพลังงงานยังเป็นไปตามกรอบเหมือนเดิมไหมค่ะ 1:2:2 (วิศว: นวช.พลังงาน : ช่างเทคนิค) ???

ครม ประชุมกันเดือนไหนยังไม่ทราบครับ

ไม่เกี่ยวกับช่วง ตค 56 หรอกครับ 

ถ้า ครม ประชุมตอนไหนทาง กพร จะยื่นเรื่องนี้ทันทีครับ

ถ้าประชุม ครม กรอบอัตรากำลังคนก็ตามเดิมน่ะครับ

สอบถามพี่วิศวกรพลังงานครับ แล้วนักวิชาการคอมพิวเตอร์ไม่มีอยู่ในกรอบ 40 จังหวัดบ้างเหรอครับ แล้วความเป็นไปได้ที่จะเรียกนักวิชาการคอมพิวเตอร์ใน 2 ปี เป็นอย่างไรบ้างครับ ผมลำดับที่ 2x พอมีหวังหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ คนรอคอย

• ระดับ:ผ่านภาค ก
  • **
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 1
พี่วิศวะกรครับในช่วงที่รอประชุม ครม. กรอบใหม่ ยังมีการเรียกบรรจุเพิ่มหรือเปล่าครับหรือว่ารอให้ประชุม ครม.เสร็จก่อนครับ

ออฟไลน์ คนหมดหวัง

• ระดับ:ปฏิบัติงาน
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 0
    • http://www.sara-dede.com/webboard/index.php?PHPSESSID=tkln8clqtgvcir7krlm5chink2&action=register

พี่วิศวกรพลังงาน
ถามอีกนิดนึงค่ะ หาก ครม.ไม่อนุมัติกำลังคน กรอบกำลังคนก็ไม่เป็นไปตามที่ กพร. กำหนดใช่ไหมค่ะ(1:2:2) โดยบรรจุเพียงแค่ 8 คนเท่านั้น หรือว่าต่อให้ครม.ไม่อนุมัติก็ยังคงยึดตามที่ กพร.กำหนดคือ 40 จังหวัดเหมือนเดิม จะได้ใจชื้นขึ้นบ้าง

envi

อยากทราบความคืบหน้าอะครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย

1. สรุปว่า กพ. รับรองวุฒิของผู้ที่ติดดอกจันหรือไม่ เพราะเห็นประกาศของ กรมสวัสดิการฯ ยกเลิกรายชื่อคนที่ กพ.ไม่รับรองวุฒิ

2. การเรียก นวก.พลังงาน รอบแรก จะเรียกกี่คน ** ฝ่ายบุคคลน่าจะทราบอัตราที่ว่างนะครับ**

คนแอบมอง

1:2:2 (วิศว: นวช.พลังงาน : ช่างเทคนิค)  กรอบนี้เป็นแค่โมเดล
ตามความเห็นผมไม่น่าจะได้ครบนะครับใน 2 ปีนี้
นวก.พลังงาน ,วิศวกร เท่าที่เห็นตำแหน่งที่อยู่ตามจังหวัดแล้วยังไม่มีคนครอง นวก.พลังงานประมาณ 11 ,วิศวกร ประมาณ 4

กระดุ๊กกระดิ๊ก

คุณคนแอบมอง พอจะทราบไหมคะว่า 11 ตำแหน่งนี่ มีจังหวัดไหนบ้าง

ออฟไลน์ mnuanthong

• ระดับ:ยังไม่ผ่านภาค ก
  • *
ไปอ่านเจอนี่มาเกี่ยวกับการตรวจสอบคุณวุฒิของ กพ

http://www.ddc.moph.go.th/webboard/answer_view.php?id_ques=1159

หกเดือน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ปร๊ะเจ้าาาาาา!!!!!!!!!!!!!!

• **
ไปอ่านเจอนี่มาเกี่ยวกับการตรวจสอบคุณวุฒิของ กพ

http://www.ddc.moph.go.th/webboard/answer_view.php?id_ques=1159

หกเดือน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ปร๊ะเจ้าาาาาา!!!!!!!!!!!!!!

เปิดอ่านเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้อธิบายให้ฟังหน่อยครับ

klob

ป้าดดดด...ตั้งหกเดือน คือนานแท้

คนแอบมอง

จังหวัดไหนบ้าง  พอรู้นะครับ  แต่บอกไปก็ไม่แน่นอน เพราะจังหวัดอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้หากมีการโยกย้ายก่อน กพ ตรวสสอบคุณวุฒิเสร็จ

ชายน้อย

สวัสดีปีใหม่ครับ พี่น้อง ว่าที่ข้าราชการ กระทรวจพลังงานทุกคน  ขอให้ทุกคนได้รับข่าวดีในเร็วๆ นี้น่ะครับ...

• **
ขอให้ทุกคนสมหวังในปี 2556 นะครับ

ออฟไลน์ Love9angles

• **
สวัสดีปีใหม่ค่ะ ปีนี้ขอให้เป็นที่สมหวังดังที่ทุกคนปรารถนานะคะ

คนท้ายๆ

ขอ อัพเดทหน่อยครับ วิศวกรปฏิบัติการเรียกกันหรือยังครับ แล้วถึงไหนแล้ว ขอบคุณครับ

ชายน้อย

เท่าที่ทราบยังไม่เรียกเลยน่ะครับ.

ipann

วิศวกรยังไม่เรียกเลยครับ ผมอันดับต้นๆๆ ยังไม่มีการติดต่อมาครับ

ชายน้อย

ยังติดตรวจสอบวุฒิ จาก ก.พ. ครับ ยังไม่เสร็จ เรียกยังไม่ได้ เพราะว่า ลำดับ 1-2 ยังติดปัญหาอยู่ครับ..

aa

รบกวนถามคุณคนแอบมองครับว่า นวก. พลังงาน 11 จังหวัดมีจังหวัดไหนบ้าง ที่ว่าอาจจะมีการโยกย้ายก่อน กพ. ตรวจสอบคุณวุฒิเสร็จไม่เป็นไรครับ ขอทราบจังหวัดที่พอมีข้อมูล ณ ปัจจุบันน่ะครับ ถ้าไม่สะดวกตอบหน้าบอร์ด รบกวนหลังไมล์หน่อยนะครับ zxcvbzxcvb3@gmail.com (pleaz ..pleaz.....)

คนแอบมอง

ตอนนี้จำไม่ค่อยได้แล้วน่าจะ  ยะลา สมุทรสาคร  นครสวรรค์ บุรีรัมย์2 สุรินทร์  อุดรธานี  ระยอง ชลบุรี   

คนแอบมอง

จังหวัดอื่นๆ ขอผมนึกก่อน  ต้องบอกก่อนว่าผมดูจากจังหวัดที่มีกรอบอยู่จริง แล้วยังไม่มีใครมาลงนะ  จากการสอบถามเพื่อนๆ แต่ไม่ใช่ข้อมูลสุดท้ายของฝ่ายบุคคลครับ

aa

ขอบคุณครับคนแอบมอง

envi

1. ก.พ. ยังตรวจสอบวุฒิไม่เสร็จ อาจจะใช้เวลาประมาณ 3-6 เดือน

2. ตำแหน่งว่างก็ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มจาก 8 ตำแหน่งตามที่ประกาศไว้หรือเปล่า

3. ระยะเวลาของบัญชีก็น้อยลง แทนที่จะเป็น 2 ปี ตอนนี้ก็ผ่านไปจะสองเดือน แต่ก็ยังไม่มีการเรียกไปรายงานตัวเลย

ถ้าเป็นอย่างนี้ ทั้งท้อและหมดกำลังใจ อันดับท้ายๆอย่างเราคงหมดหวัง เสียใจจัง กว่าจะผ่านมาได้

Tik tok

ไม่เข้าใจเลยที่ว่าตรวจสอบวุฒิทำไมใช้เวลานานจังเลย ถึงขั้นตรวจสอบรายวิชาที่เรียน จาก transcript แล้วต้องการคำยืนยันจากทางมหาวิทยาลัยถึงขอบเขตเนื้อหาวิชา เพื่อโยงเข้ากับลักษณะงานที่ระบุตามตำแหน่งที่สอบบรรจุ เพราะอย่างนั้นที่ใช้เวลานานคงเป็นขั้นตอนของหนังสือโต้ตอบระหว่างหน่วยงานสินะ เราเคยเห็น case แบบนี้ มาก่อน ขอบอกว่าใช้เวลานานมากๆ น่าเศร้าใจ จัง ...

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ลงโฆษณาตำแหน่งนี้ แบบข้อความ ติดต่อ ADMIN

Ads@ Admin 690-700 ชื่อ: อีเมล์:
Verification:

Type the letters shown in the picture
Listen to the letters / Request another image
Type the letters shown in the picture:
กรุณาตอบว่า   หนึ่ง บวก สอง ได้เท่าไหร่  (ตอบเป็นตัวหนังสือ):

Facebook Comments

sara-dede.com งานราชการ สอบราชการ สอบบรรจุ เปิดสอบราชการ สอบท้องถิ่น ชีทหน้าราม www.sara-dede.com รวมพลคนสอบราชการ สาระดี สาระดีดี สอบ ก.พ. สอบปลัดอำเภอ สอบ ภาค ก. สอบสรรพากร สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน สอบพัฒนาชุมชน สอบตำรวจ สอบทหาร สอบครู สอบศุลกากร สอบ ปปช. ปปส. ปปง. ปปท. ดีเอสไอ DSI นักวิชาการพาณิชย์ นักทรัพยากรบุคคล นักฝึกอบรม นักวิชาการแรงงาน รวมพลคนสอบราชการ เปิดสอบราชการ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบภาค ก นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สาระดีดี.คอม ปลัดอำเภอ สอบภาค ก กพ.งานราชการ เปิดสอบราชการ สอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ สอบนักจัดการงานทั่วไป สอบนิติกร สอบเน สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน นักทรัพยากรบุคคล ปฏิบัติการ พัฒนาชุมชน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สรรพากร นักบัญชีและการเงิน ครู สอบท้องถิ่น อบจ. อบต. เทศบาล พนักงานราชการ สอบตำรวจ สอบทหาร แจกแนวข้อสอบเพื่อสอบบรรจุรับราชการทุกตำแหน่ง ปปช. ปปส. ปปท. DSI กระทรวงยุติธรรม คนมหาดไทยสาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบ ราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท. ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี พูดคุยปรึกษากันเรื่องการสอบราชการที่นี่

หน้าหลัก สาระดี รวมพล: คนสอบ สนง.ป.ป.ส. รวมบทความดีดี
กดสมัครสมาชิก
หน้าแรก สาระดีดี.คอม ขอ - แจกข้อสอบ งานเอกชน งานพิเศษ เฟสบุค กลุ่ม สาระดีดี
บอร์ด รวมพลคนสอบราชการ  โอน ย้าย เปลี่ยนตำแหน่ง ข่าวเด่นประจำวัน เฟสบุค รวมกลุ่มสอบปลัด
สอบเนติบัณฑิตยสภา กฎ ระเบียบ งานราชการ รวมกระทู้จากทุกบอร์ด แฟนเพจ สาระดีดี.คอม
รวมพล: ปลัดอำเภอ  ข่าวสารจาก ADMIN CHAT ONLINE  ฟังเพลง facebook admin
รวมพล:นักจัดการงานทั่วไป เรียนออนไลน์ งานราชการที่เปิดสอบ (พื้นที่โฆษณา) line ID : khonkiri
รวมพล: สอบภาค ก  พูดคุยเรื่องงานราชการ ศูนย์รวมข้อสอบราชการ(พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปช.ทุกตำแหน่ง งานราชการ ที่เปิดสอบ รวมข่าวเปิดสอบ+คู่มือสอบ (พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปท.ทุกตำแหน่ง มุมคลายเครียด ซื้อ-ขาย คู่มือสอบ ชุดติว
รวมพล: สอบภาค ข ของ ก.พ. บอร์ดของสมาชิก VIP

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ  สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรีแนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี BANNER1