สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

งานราชการที่เปิดสอบและรับสมัครสอบ ณ วันนี้

งานราชการที่เปิดสอบวันนี้ อัพเดตทุกวัน

รายละเอียดงานอื่นๆ Click --- > งานราชการ อัพเดตทุกวัน

Home UpdateTopic Chat Online  Content  Job  Product Facebook

โปรดติดตาม เราได้ที่ facebook กลุ่ม สาระดีดี.คอม BY ADMIN BANNER 4

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 56 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี 

สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

Ads@admin 10-21

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล นักสืบสวนสอบสวน ป.ป.ท.  (อ่าน 46436 ครั้ง)

เบเบ

• บุคคลทั่วไป
Re: รวมพล นักสืบสวนสอบสวน ป.ป.ท.
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 05:10:49 PM »
555 ผมเป็นฃลูกจ้าง ปปท. สอบได้ที่ 572 เหอๆ

จอหงวนบู๊

Re: รวมพล นักสืบสวนสอบสวน ป.ป.ท.
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:46:02 AM »
 8) 8) 8) 8)ถ้าไม่ข้อมูลไม่ผิด........ว่ากันจริงตามโครงสร้างอัตรา ปปท. 2600 อัตรา  ปัจจุบันมีเพียง  400 กว่าอัตรา......ยัีงเหลืออีกเยอะ......ทุกท่านทีขึ้น บ/ชไว้ ยังมีหวังกันทุกคน........ตัวอย่าง...นักสืบ..คิดแบบคณิตศาสตร์ 71 จว. เฉลี่ย จว.ละ 20 คน ก็ กว่า 1400 แล้วครับ    นักสืบ...20  คนรับผิดชอบงานทั่วประเทศไม่หวหรอกครับ....     8) 8) 8) 8) 8)

จอหงวนบู๊

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:48:41 AM »
เว้า 8) 8) 8)ปลัด55 ได้ที่13xx  ;D ;D ;D ;Dนักสืบได้ที่ 6xx  :P :P :P :P :Pปลัดลุ้นเสียวกว่าเยอะ :-* :-* :-* :-* :-* แต่คิดว่าจะใช้ บ/ช ปปท.โอนข้ามบ/ช        .ส่วนปลัดนิ่งไว้รอกเรียก... :o :o :o :oหนุกดีนะครับ

srs

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:04:53 PM »
ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่ได้เลือกซองคำถาม เพราะเค้าบอกว่ามีอะไรจะฝากถึง ป.ป.ท.บ้างไหม ผมก็ซัดยาวเลย ว่า ถ้ามีโอกาสอยากจะเข้าไปดูเรื่องการสอบข้าราชการให้โปร่งใส ไม่มีการใช้เส้นสาย และก็หวังว่าที่นี่จะไม่มี เพราะถ้าที่นี่ยังจะมีอยู่ เราคงคาดหวังกับระบบราชการไม่ได้อีกแล้ว
เยี่ยมมากครับ ผมยกตำแหน่งนี้ให้คุณเลยคับ
ผมกลัวจะไม่ได้เพราะพูดอย่างนี้อ่ะดิครับ 55+
ผมว่าคุณกล้าตอบดีนะ สำหรับของผมตื่นเต้นเกินพูดไม่ค่อยออก เลยหมดลุ้นแระ555
ผมไม่ได้จริงๆครับ 7** แต่ไม่เป็นไรผมยอมรับได้ เพราะทำข้อสอบไม่ค่อยได้จริงๆ แต่มีเรื่องนึงอยากบอก ตอนผมสัมภาษณ์เสร็จ กรรมการบอก 3-4 ร้อย น่าจะมีลุ้น ส่วนผม บายยยย

mm

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:27:58 PM »
ไม่รู้ว่าผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่ไม่ได้เลือกซองคำถาม เพราะเค้าบอกว่ามีอะไรจะฝากถึง ป.ป.ท.บ้างไหม ผมก็ซัดยาวเลย ว่า ถ้ามีโอกาสอยากจะเข้าไปดูเรื่องการสอบข้าราชการให้โปร่งใส ไม่มีการใช้เส้นสาย และก็หวังว่าที่นี่จะไม่มี เพราะถ้าที่นี่ยังจะมีอยู่ เราคงคาดหวังกับระบบราชการไม่ได้อีกแล้ว
เยี่ยมมากครับ ผมยกตำแหน่งนี้ให้คุณเลยคับ
ผมกลัวจะไม่ได้เพราะพูดอย่างนี้อ่ะดิครับ 55+
ผมว่าคุณกล้าตอบดีนะ สำหรับของผมตื่นเต้นเกินพูดไม่ค่อยออก เลยหมดลุ้นแระ555
ผมไม่ได้จริงๆครับ 7** แต่ไม่เป็นไรผมยอมรับได้ เพราะทำข้อสอบไม่ค่อยได้จริงๆ แต่มีเรื่องนึงอยากบอก ตอนผมสัมภาษณ์เสร็จ กรรมการบอก 3-4 ร้อย น่าจะมีลุ้น ส่วนผม บายยยย
ยังไงผมขอเป็นกำลังใจช่วยสนามอื่นๆนะครับคุณsrsส่วนผมตอนสัมภาษณ์ตอบได้ไม่ดีเท่าที่ควรเลยทำใจตั้งแต่ต้นแล้วแต่ได้อันดับ15xผมเลยคิดว่าเขาน่าจะเน้นภาค ข มากกว่าและถ้าตามที่กรรมการบอกคุณ ผมก้คงมีใจมาลุ้นอิกครั้ง และขอภาวนาให้เกิดขึ้นจริงๆ  และต้องขอบคุณ คุณมากๆนะครับที่ได้อุตส่าห์มาบอกกัน  สุ้ สุ้ นะครับ

kgirl

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 04:56:53 PM »
ได้ลำดับ 2xคะ อยากถามเพื่อนๆพี่ๆว่ารอบต่อไปจะเรียกประมาณเดือนไหนคะ
และขอเป็นกำลงใจให้ทุกคน ขอให้เรียกถึงคะ

srs

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:14:35 AM »
ยังไงผมขอเป็นกำลังใจช่วยสนามอื่นๆนะครับคุณsrsส่วนผมตอนสัมภาษณ์ตอบได้ไม่ดีเท่าที่ควรเลยทำใจตั้งแต่ต้นแล้วแต่ได้อันดับ15xผมเลยคิดว่าเขาน่าจะเน้นภาค ข มากกว่าและถ้าตามที่กรรมการบอกคุณ ผมก้คงมีใจมาลุ้นอิกครั้ง และขอภาวนาให้เกิดขึ้นจริงๆ  และต้องขอบคุณ คุณมากๆนะครับที่ได้อุตส่าห์มาบอกกัน  สุ้ สุ้ นะครับ
โอ้โห้ คุณได้ 15* ไม่ต้องห่วงเลยครับ รอได้เลย ได้แน่ๆ จริงๆผมก็รอปลัดครับ 79* ไม่รู้จะเรียกถึงไหม ระหว่างนี้ก็สอบไปเรื่อยๆ แล้วก็คงจะเรียนป.โท รอ ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ

ออฟไลน์ haningman

• ระดับ:ปฏิบัติงาน
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 1
  • อาจดีบ้าง เลวบ้าง ในบางหน
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 10:19:26 AM »
ของผมหลุดไป 10XX  แต่ก็ยอมรับครับ ทำข้อมูลไม่ได้มากนัก แค่ผ่านก็ดีถมถืด ไม่คิดจะไปขอดูคะแนนด้วย ดีใจด้วยครับสำหรับคนที่ผ่านได้ลำดับดีๆ

GM

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 06:14:32 PM »
คะแนนภาค ค น่าจะมีส่วนนะ ภาค ข ได้ 150 คะแนน ( สัมภาษณ์ทำได้ดี ) ขึ้นบัญชีลำดับที่ 26X ภายในสองปีจะเรียกเท่าไหร่นักสืบ ฯ รบกวนเพื่อน ๆ เข้ามาแสดงความเห็นกันบ่อย ๆ นะครับ.........ฝากเพื่อนบรรจุรอบแรกแจ้งความคืนหน้าอัตราบรรจุด้วยนะครับสองปีประมาณเท่าไหร่

คิว

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 07:42:56 PM »
ลำดับ 26x มีโอกาสได้บรรจุครับ แต่อาจเป็นปีท่ีสองและต้องดูงบประมาณท่ีสำนักงานได้รับด้วย

GM

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:13:02 PM »
คุณ * คิว * ทำผมใจชื่นขึ้นมาอีกแล้ว ขอให้เป้นจริงทีเถอะและขอให้คุณคิวประสบความสำเร็จเช่นกันครับ.....โดยส่วนตัวผมว่าเพื่อน ๆ ที่เวป สาระดี สุภาพมากนะ ไม่เหมือนบางที ที่กำลังลังวุ่นวายกันอยุ่ (เวปสิงห์ต่าง ๆ) ไม่ได้นินทานะเคยเข้าบ่อยและได้ความรู้เยอะด้วย แต่ทุกวันนี้ไม่กล้าแสดงความเห็นในนั้นแล้ว (กลัวถูกด่า) ขอให้พวกเราเป็นสมาชิกเวปแห่งความสร้างสรรค์และแบ่งปั่นประสบการณ์นะครับ............ว่าแต่ช่วงนี้มี่กรมไหนเปิดสอบบ้างครับ..วุฒินิติศาตร์ (มีอะไรผ่านมาจะคว้าให้หมด)......เวปสาระดีตัวหนังสือเล็กไปหรือเปล่า..เพื่อน ๆ เป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ

คิว

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 09:26:33 PM »
ดีแล้วครับ สอบหลายๆท่ีเราจะได้มีทางเลือกท่ีหลากหลาย โดยเฉพาะองค์กรอิสระตาม รธน. ท่ีมีค่าตอบแทนสูงๆควรเน้นเป็นพิเศษ / แต่ช่วงนี้ยังไม่ค่อยมีงานวุฒินิติเปิดสอบ ต้องรอดูไปเร่ือยๆ
    แล้วคุณ GM ได้เนติบัณฑิตหรือยังครับ เห็นอยู่ในช่วงใกล้สอบแล้ว

ออฟไลน์ phat

• ตำแหน่ง:VIP
  • ระดับ:ผ่านภาค ก
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 1
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 06:23:44 AM »
ตอนนี้นิติกรศาล(ลูกจ้างชั่วคราว)เปิดถึงประมาณต้นเดือนต.ค.นะคะ เข้าที่เวปศาล

GM

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:05:15 AM »
ขอบคุณคุณคิวและคุณ Phat มากที่นำข่าวสารมาบอก ผมยังไม่ได้เนติ ฯ ครับ แต่ทุกวันนี้ทำไม * ลูกจ้างชั่วคราว * เยอะจังเลย ค่อนข้างเสี่ยงสำหรับคนที่มีภาระต้องการความมั่นคงในหน้าที่การงาน หมดสัญญาจ้างก็ต้องตกงานกันอีกครั้ง  ตำแหน่งนิติกรสนใจมากนะ แต่คงเพียงหาประสบการณ์ (หมายถึงลูกจ้างชั่วคราว ) ถ้าแทรกเข้าไปได้เรียกบรรจุคงไม่ไป สมัครสอบเพื่อสร้างแรงบันดาลใจในการอ่านหนังสือและประเมินตนเอง.........ขอให้ทุกท่านสู้ ๆ อย่าท้อสักวันจะต้องประสบความสำเร็จ.....รอลุ้นงบประมาณปีหน้านักนสืบ ปปท.ครับ

GM

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 12:59:33 PM »

ใช่งบที่ ปปท จะได้รับเพื่อนำมาใช้จ่ายรวมถึงเป็นงบที่ใช้ในการเรียกบรรจุด้วยหรือเปล่าครับ หน้า 78 ข้อ 11 รบกวนช่วยกันวิจารณ์ครับ

http://www.senate.go.th/bug/bk_data/10-1.pdf

imbertz

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 08:30:42 PM »
ทำไมปปท งบน้อยจังเลยครับ -*-

RW101

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 09:29:30 PM »
ถ้าเมื่อใดได้รับอนุมัติ 200  อัตรา จาก มติ ครม. ตามข่าวจริง จะได้รับงบประมาณเพิ่มในส่วนนี้จาก สำนักงบประมาณครับ อย่ากังวลคนละส่วนกัน

คิว

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:17:41 PM »
หน่วยงานพ่ึงจะก่อตั้งครับ งบประมาณยังน้อยอยู่ ไม่เหมือนอย่าง ปปช. น่ีครับ
ท่ีมีมานานแล้ว , แต่งบประมาณจะเพ่ิมขึ้นทุกๆปีแน่นอน ตามหน่วยงานท่ีจะขยายในอนาคต

mm

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 01:05:03 AM »
ถ้าเมื่อใดได้รับอนุมัติ 200  อัตรา จาก มติ ครม. ตามข่าวจริง จะได้รับงบประมาณเพิ่มในส่วนนี้จาก สำนักงบประมาณครับ อย่ากังวลคนละส่วนกัน
เพราะฉะนั้นประเด็นอยู่ที่ อนุมัติหรือไม่อนุมัติใช่ไหมครับ ถ้าอนุมัติแล้วก็ใช้เงินค่าจ้างจาก สงม. แต่ที่หลายๆคนไปดูที่งบของ ปปท.ว่าแต่ละปีน้อยและคิดกันว่า โอกาสเรียกเยอะๆเลยน้อยตามด้วย ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างงบของหน่อยงานกับความต้องการกำลังคนเท่าไหร่ครับ  ถ้าจริงๆแล้วเป็นตามที่คุณชี้แจงผมก็หายกังกล และคงลุ้นไม่ยากเท่าไหร่แล้วครับ **อีกนิดครับ ถ้าอย่างนั้น การเข้าใจว่าการเรียกตามกำลังงบของหน่วยงานนั้นที่ได้จัดสรรให้ในแต่ละปีคือเป้นความเข้าใจที่ผิดใช่ไหมครับ รบกวนยืนยันให้ผมกระจ่างอีกครั้งครับ จะได้เข้าใจprocess ที่ถูกสะทีครับ  ขอบคุณครับ

RW101

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:51:09 AM »
การของบประมาณในปี 2556 เป็นการขอประมาณการงบจากอัตรากำลังที่ได้รับจาก กพ. แล้วเท่าที่มีอยู่เท่านั้น  ดังนั้นในกรณี ขออัตรากำลังเพิ่มใหม่จึงยังไม่สามารถประมาณการงบประมาณได้ เพราะไม่มีความแน่นอนว่าจะได้รับอนุมัติหรือไม่ หรือถ้าได้จะได้จำนวนเท่าไร ตามที่แจ้งไปนั้น ถ้า ครม.อนุมัติเมื่อไร (ซึ่งต้องผ่าน กพ.ก่อน) งบประมาณในส่วนที่เพิ่มนี้จะได้รับจัดสรรเพิ่มเติมจาก สงม.(ซึ่งร่วมเป็นคณะกรรมการใน กพ.) และไปปรากฏตัวเลขเพิ่มในงบประมาณ 57 ซึ่งคล้ายคลึงกับกรณีของ ปปงที่ล่าสุดได้รับอัตราเพิ่ม 130 อัตราแล้ว ถ้าคุณไปดูงบ ปปง. จะพบว่าน้อยกว่า ปปท.ด้วยซ้ำ ลองพิจารณาดูครับ

mm

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:25:54 AM »
*ขอบคุณมากครับ*

ออฟไลน์ kiat875

• ระดับ:สอบขึ้นบัญชี
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 2
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:45:21 PM »

ใช่งบที่ ปปท จะได้รับเพื่อนำมาใช้จ่ายรวมถึงเป็นงบที่ใช้ในการเรียกบรรจุด้วยหรือเปล่าครับ หน้า 78 ข้อ 11 รบกวนช่วยกันวิจารณ์ครับ

http://www.senate.go.th/bug/bk_data/10-1.pdf

พรบ.งบประมาณรายจ่ายประจำปี 2556 หน้า 31ประกาศในราชกิจจานุเบกษาวันนี้                           
 ( http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2555/A/093/1.PDF
สำนักงาน ปปท. งบประมาณ แผนงานป้องกัน และปราบปรามการทุจริต ๒๔๕,๖๕๖,๔๐๐ บาท  มากกว่าปีที่แล้ว 29 ล้านกว่าบาท
 มั่นจะเกี่ยวกับอัตราที่จะรับเพิ่มใหมครับ....ได้ยินข่าวลือมาว่ารับอีกแค่ 60 อัตรา  รู้สึกใจเสียแล้วซิ...เริ่มไม่มีแรงแล้ว5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2012, 08:47:08 PM โดย kiat875 »

GM

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:56:25 PM »
http://www.perdsorbtoday.com/board_detail.php?nid=16820&from=%A2%E8%D2%C7%B4%D5%E6%E6%CA%D3%CB%C3%D1%BA%BA%D1%AD%AA%D5+%BB.%BB.%B7

เห็นเพื่อน ๆ ไปเจอมา ( ไม่ยืนยันว่าจริงหรือเปล่า ) ถ้าเป็นจริงตามนั้นก็น่าจะเป็นนิมิตหมายที่ดี สองหน่วยงานรวมกันก็ 300 อัตราพอดี ( เฉพาะวุฒิตินิ ฯ หรือวุฒิอื่น ๆ แต่เรียนกฏหมายครบ 3 ตัว ) สำหรับผมก็น่าจะมีลุ้นต่อต้องสู้ต่อครับ ถ้าข่าวเป็นจริงตามนั้น ยอมรับหนักใจเรื่องว่ายน้ำ รื้อเวทีมานาน กระโดดลงน้ำคราวนี้ไม่รู้ว่าจะลอยอยู่บนผิวน้ำหรือจมอยู่ใต้สระกันแน่........ใจจริงยังรัก ปปท นะทำไมข่าวปล่อยเรียกน้อยจังเลย....

ลือมั่ว

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:05:09 PM »
ที่ลือกันเรื่อง 60 อัตรา หมายถึงที่จะเรียกรอบ 2 เดือนตุลาคมค่ะ

be

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:08:50 PM »
ลำดับ  1,xxx

คงหมดหวังแล้วล่ะ :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

Warning: this topic has not been posted in for at least 120 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

ลงโฆษณาตำแหน่งนี้ แบบข้อความ ติดต่อ ADMIN

Ads@ Admin 690-700 ชื่อ: อีเมล์:
Verification:

Type the letters shown in the picture
Listen to the letters / Request another image
Type the letters shown in the picture:
กรุณาตอบว่า   หนึ่ง บวก สอง ได้เท่าไหร่  (ตอบเป็นตัวหนังสือ):

Facebook Comments

sara-dede.com งานราชการ สอบราชการ สอบบรรจุ เปิดสอบราชการ สอบท้องถิ่น ชีทหน้าราม www.sara-dede.com รวมพลคนสอบราชการ สาระดี สาระดีดี สอบ ก.พ. สอบปลัดอำเภอ สอบ ภาค ก. สอบสรรพากร สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน สอบพัฒนาชุมชน สอบตำรวจ สอบทหาร สอบครู สอบศุลกากร สอบ ปปช. ปปส. ปปง. ปปท. ดีเอสไอ DSI นักวิชาการพาณิชย์ นักทรัพยากรบุคคล นักฝึกอบรม นักวิชาการแรงงาน รวมพลคนสอบราชการ เปิดสอบราชการ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบภาค ก นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สาระดีดี.คอม ปลัดอำเภอ สอบภาค ก กพ.งานราชการ เปิดสอบราชการ สอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ สอบนักจัดการงานทั่วไป สอบนิติกร สอบเน สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน นักทรัพยากรบุคคล ปฏิบัติการ พัฒนาชุมชน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สรรพากร นักบัญชีและการเงิน ครู สอบท้องถิ่น อบจ. อบต. เทศบาล พนักงานราชการ สอบตำรวจ สอบทหาร แจกแนวข้อสอบเพื่อสอบบรรจุรับราชการทุกตำแหน่ง ปปช. ปปส. ปปท. DSI กระทรวงยุติธรรม คนมหาดไทยสาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบ ราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท. ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี พูดคุยปรึกษากันเรื่องการสอบราชการที่นี่

หน้าหลัก สาระดี รวมพล: คนสอบ สนง.ป.ป.ส. รวมบทความดีดี
กดสมัครสมาชิก
หน้าแรก สาระดีดี.คอม ขอ - แจกข้อสอบ งานเอกชน งานพิเศษ เฟสบุค กลุ่ม สาระดีดี
บอร์ด รวมพลคนสอบราชการ  โอน ย้าย เปลี่ยนตำแหน่ง ข่าวเด่นประจำวัน เฟสบุค รวมกลุ่มสอบปลัด
สอบเนติบัณฑิตยสภา กฎ ระเบียบ งานราชการ รวมกระทู้จากทุกบอร์ด แฟนเพจ สาระดีดี.คอม
รวมพล: ปลัดอำเภอ  ข่าวสารจาก ADMIN CHAT ONLINE  ฟังเพลง facebook admin
รวมพล:นักจัดการงานทั่วไป เรียนออนไลน์ งานราชการที่เปิดสอบ (พื้นที่โฆษณา) line ID : khonkiri
รวมพล: สอบภาค ก  พูดคุยเรื่องงานราชการ ศูนย์รวมข้อสอบราชการ(พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปช.ทุกตำแหน่ง งานราชการ ที่เปิดสอบ รวมข่าวเปิดสอบ+คู่มือสอบ (พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปท.ทุกตำแหน่ง มุมคลายเครียด ซื้อ-ขาย คู่มือสอบ ชุดติว
รวมพล: สอบภาค ข ของ ก.พ. บอร์ดของสมาชิก VIP

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ  สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรีแนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี BANNER1