หน้าแรกรวมพลคนสอบราชการ > รวมพล: ปปท.ทุกตำแหน่ง

รวมพล นักสืบสวนสอบสวน ป.ป.ท.

<< < (20/24) > >>

อยากรับราชการ:
ระหว่างทาง แวะพักที่ กรมศุล & ปปส. ก่อนดีมั๊ย
1.กรมศุล ฯ น่าจะประมาณ 1000 อัตรา ตามที่เขาลือกันมาอย่างต่อเนื่อง
2.ปปส. 150 อัตรา ขึ้นไป ( ผลงานเข้าตารัฐบาลขออะไรน่าจะง่ายช่วงนี้ )

แถวหน้ารามฯ เขาเริ่มติวกันแล้วนะ แสดงว่าต้องมีมูลแน่ ๆ โดยเฉพาะ ปปส.เห็นเขาเน้นไปทาง นิติกร หากเป็นจริงถ้ารับเฉพาะคนจบเน ผมคงจบเห่....ไปอีกคน

ทั้ง 2 หน่วยงานนี้ถ้าหากเปิดสอบจริง และเรียกบรรจุเร็ว ปปท.อาจต้องเสียบุคลากรในบัญชีไปส่วนหนึ่ง......คนเก่ง ๆ ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นลำดับต้น ๆ หรือท้าย ๆ ไม่ค่อยจะมีความแตกต่างกันสักเท่าไหร่ เพราะการสอบในแต่ละครั้งขึ้นอยู่ที่ความพร้อม - ระยะเวลาในการเตรียมตัวมากกว่า ( คนกาแม่นน่ากลัวที่สุด )

ขอให้โชคดีกันทั่วหน้านะครับ.....เจอกันที่ กรมศุล - ปปส.

คุณปลื้ม:
ข่าวดี   ปปส.เรียกประเมินแล้ว 201-218 คน

ck:
คุณปลื้ม เอาข่าวมาจากไหนครับ ประกาศหรือยังครับ

Steven:
ขอลิ้งค์หรือเอกสารท่ีมาของข่าวด้วยครับ

อยากรับราชการ:

--- อ้างจาก: คุณปลื้ม ที่ พฤศจิกายน 06, 2012, 02:49:52 PM ---ล่าสุด สอบถาม ปปท.แล้ว ปปง.เรียกบัญชี นักสืบสวนสอบสวน ไปอีก 180 คน จริง ยืนยันแล้ว

--- End quote ---

พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับ.....ตั้งใจจะพิมพ์ ปปง แต่นิ้วยาวไปหน่อย...นับว่าเป็นข่าวดี ถึงแม้จะยังงงและสับสน....อะไรก็ได้ ไปหมดขอให้เรียกถึงละกัน
ถ้า ปปส.เรียกจริงตามที่คุณปลื้นแจ้ง แล้ว ปปง หายไปใหนครับ...สอบถามเพื่อเป็นข้อมูลเพื่อน ๆ จะได้เตรียมตัววางแผนในการอ่านหนังสือเพื่อเข้ารับการประเมินตามช่วงลำดับที่ ที่หน่วยงานนั้นจะเรียกครับ.......( คุณปลื้มไม่เคยทำให้เพื่อน ๆ ผิดหวัง ) ข่าวที่ได้มักจะเจาะตรงถึงเนื้อถึงตัว...ขอชมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version