สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

งานราชการที่เปิดสอบและรับสมัครสอบ ณ วันนี้

งานราชการที่เปิดสอบวันนี้ อัพเดตทุกวัน

รายละเอียดงานอื่นๆ Click --- > งานราชการ อัพเดตทุกวัน

Home UpdateTopic Chat Online  Content  Job  Product Facebook

โปรดติดตาม เราได้ที่ facebook กลุ่ม สาระดีดี.คอม BY ADMIN BANNER 4

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 56 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี 

สมัครสมาชิก สาระดีดี.คอม รวมพลคนสอบราชการ ด้วยไอดีและพาสเวิร์ดของ facebook เพียงแค่ กด

Ads@admin 10-21

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนสอบกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน2555  (อ่าน 19819 ครั้ง)

eng

• บุคคลทั่วไป
Re: รวมพลคนสอบกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน2555
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 06:50:46 PM »
ลืมบอกไปครับ เรียน โท สาขาอะไรก็ได้นะครับสำหรับ นวก พัฒนาฝีมือแรงงาน ส่วนใหญ่จะเรียน รปม กัน เพราะในปี 2557 ก็ 18000 กว่าแล้วถึงจะน้อยกว่าคนที่ทำงานโรงงานก็เถอะขนาดเพื่อผมเงินเดือน 45000 ยังมาสอบและรอบรรจุอยู่เลย ต่อไปใครที่จะสอบราชการจะมีคู่แข่งมากขึ้น

ออฟไลน์ engineer

• ระดับ:ผ่านภาค ก
  • **
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ -1
Re: รวมพลคนสอบกรมพัฒนาฝีมือแรงงาน2555
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:40:44 AM »
ลืมบอกไปครับ เรียน โท สาขาอะไรก็ได้นะครับสำหรับ นวก พัฒนาฝีมือแรงงาน ส่วนใหญ่จะเรียน รปม กัน เพราะในปี 2557 ก็ 18000 กว่าแล้วถึงจะน้อยกว่าคนที่ทำงานโรงงานก็เถอะขนาดเพื่อผมเงินเดือน 45000 ยังมาสอบและรอบรรจุอยู่เลย ต่อไปใครที่จะสอบราชการจะมีคู่แข่งมากขึ้น
เท่าที่ทราบวุฒิที่ต่อโท ต้องเป็นวุฒิตามที่เราบรรจุไม่ใช่หรือครับ จึงจะนำมาปรับเพิ่มวุฒิได้ เช่นในกรณีนี้ นวกพัฒนาฝีมือแรงงาน บรรจุด้วยวุฒิวิศวกรรมศาสตร์ซะส่วนใหญ่ ถ้าไปเรียน รปม มันจะนำมาปรับได้หรือ ?

eng

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:29:09 PM »
ดูตามตำแหน่งที่บรรจุ ไม่ใช้วุฒิการศึกษา กล่าวคือ นักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงาน นั้นรับทุกวูฒิการศึกษา ครับ

ืnine

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 11:21:54 PM »
ช่วงนี้ข่าวการเรียกบรรจุชักจะเงียบๆไปเลย ผมเข้า google ลองหาอ่านข่าวเกี่ยวก็การบรรจุไปเรื่อยๆ ก็ไปเจอกับข่าวในอดีตข่าวนี้
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1259166692&catid=01
ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าข้อมูลในข่าวนี้ถูกต้องแค่ไหน เวลาผ่านไปการเมืองก็เปลี่ยนขั้วไปแล้ว แต่ก็ทำให้คิดไปต่างๆนานาว่า มันก็จริงที่กรมพัฒนาฝีมือแรงงานอาจจะมีงานซ้ำซ้อนกับหน่วยงานด้านการศึกษาต่างๆอยุ่บ้าง แล้วกรมอาจจะเสี่ยงถูกโอนย้ายหรือปรับลดข้าราชการ  ทำให้การบรรจุที่พวกเรารอกันรอยู่อาจจะช้าหรือไม่ได้มีการเรียกตัวเข้าบรรจุมากมายเหมือนอย่างกรมอื่นๆ เพื่อนๆหรือเพื่อนท่านใดที่ทำงานอยู่ในกรมพัฒราฝีมือแรงงานอยู่แล้วพอจะทราบข้อมูลเกี่ยวกับข่าวนี้มั้ยครับ แนวคิดของรัฐบาลชุดเก่านี้จะยังมีผลกับการเรียกบรรจุของพวกเรามั้ยครับ

ตอนนี้ผมทำได้ก็แค่รอและลงสนามสอบต่อไปเรื่อยๆ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็ไปสอบนายร้อยตำรวจสายประมวลผล ข้อสอบก็สุดๆ ยากกว่าปีที่แล้วมาก ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนทุกคนได้เรียกบรรจุกันเร็วๆไม่ว่าจะของกรมไหนๆก็ตามครับ

ออฟไลน์ haningman

• ระดับ:ปฏิบัติงาน
  • กำลังใจ: ขอให้บรรจุ 1
  • อาจดีบ้าง เลวบ้าง ในบางหน
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:03:48 AM »
ช่วงนี้ข่าวการเรียกบรรจุชักจะเงียบๆไปเลย ผมเข้า google ลองหาอ่านข่าวเกี่ยวก็การบรรจุไปเรื่อยๆ ก็ไปเจอกับข่าวในอดีตข่าวนี้
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1259166692&catid=01
ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าข้อมูลในข่าวนี้ถูกต้องแค่ไหน เวลาผ่านไปการเมืองก็เปลี่ยนขั้วไปแล้ว แต่ก็ทำให้คิดไปต่างๆนานาว่า มันก็จริงที่กรมพัฒนาฝีมือแรงงานอาจจะมีงานซ้ำซ้อนกับหน่วยงานด้านการศึกษาต่างๆอยุ่บ้าง แล้วกรมอาจจะเสี่ยงถูกโอนย้ายหรือปรับลดข้าราชการ  ทำให้การบรรจุที่พวกเรารอกันรอยู่อาจจะช้าหรือไม่ได้มีการเรียกตัวเข้าบรรจุมากมายเหมือนอย่างกรมอื่นๆ เพื่อนๆหรือเพื่อนท่านใดที่ทำงานอยู่ในกรมพัฒราฝีมือแรงงานอยู่แล้วพอจะทราบข้อมูลเกี่ยวกับข่าวนี้มั้ยครับ แนวคิดของรัฐบาลชุดเก่านี้จะยังมีผลกับการเรียกบรรจุของพวกเรามั้ยครับ

ตอนนี้ผมทำได้ก็แค่รอและลงสนามสอบต่อไปเรื่อยๆ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็ไปสอบนายร้อยตำรวจสายประมวลผล ข้อสอบก็สุดๆ ยากกว่าปีที่แล้วมาก ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนทุกคนได้เรียกบรรจุกันเร็วๆไม่ว่าจะของกรมไหนๆก็ตามครับ

เท่าที่อ่านดูในรายละเอียด ค่อนข้างยากครับ เพราะกิจการบางกิจการ หากโอนให้เอกชน ต้องแก้ พรบ. อีกหลายฉบับ ซึ่งคงไม่สามารถกระทำได้ในเวลาอันใกล้  สำหรับ หน่วยงาน กพร. ว่ากันตามบทบาท

เปรียบเหมือน หน่วยงานที่ปรึกษาในเรื่องการพัฒนาหน่วยงานราชการ  เหมือนหน่วยงานสภาพัฒฯ ( สำนักงานคณะกรรมการพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ )ที่ให้คำปรึกษาด้านเศรษฐกิจฯ  คือสามารถนำเสนอได้

ส่วนรัฐบาลจะทำหรือไม่  เป็นอีกเรื่อง ข้อสำคัญคือ  ต้องมีการปรึกษาหารือ กับ กรมฯ นั้นๆด้วย   ซึ่งคงไม่มีใครยอมใคร  ต้องถกกันอีกนานครับ สำหรับข่าวคราวของ กรมพัฒฯ เนื่องจาก จำนวนผู้เข้าสอบและสอบได้

ขึ้นบัญชีตามเกณฑ์ค่อนข้างน้อย จึงเป็นความหวังที่บรรเจิดจ้า หลายๆคน รวมถึงผมจึงร้อนรน และ ใจจดใจจ่อรอฟังข่าว จนลืมนึกถึงห้วงเวลาไปว่า นี่ผ่านมาแค่เดือนกับอีกไม่กี่วันเอง สำหรับการเรียกในรอบแรก

Eng

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:15:53 PM »
ข่าวนี้นานแล้วครับ ใครที่มีเพืีอนทำงานอยู่ กรมพัฒนาฝีมือแรงงานจะทราบดีว่า. งานยุ่งมากขนาดแฟนผมยังต้องเอางานมาทำที่บ้านเลยครับ

monkung

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 07:24:10 PM »
จะเป็นข่าวดีหรือข่าวร้ายกันhttp://home.dsd.go.th/hr/web/index.php?name=news&file=readnews&id=569

eng

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 09:07:22 PM »
ไม่ใช่ทั้งข่าวดีข่าวร้าย ไม่มีผลกระทบกับอัตราตำแหน่ง เนื่องจากมาตรฐานกำหนดตำแหน่งนักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงานนั้น กำหนดคุณสมบัติเป็นปริญญาตรี ทุกสาขา และ ตำแหน่งนักวิชา นักจัดการ นักทรัพย์ ก็สามารถหมุนเวียนตำแหน่งกัน เช่น เป็นนัวิชาการ อาจ ย้ายเข้ากรมเป็น นักทรัพย์ เป็นต้น อย่าคิดมาก

visak

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 11:15:13 PM »
แล้วนักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงาน (วิศวกรรม)ที่เราสอบไปกันนี้ ในแต่ละศูนย์แต่ละสถาบันมีสาขาอะไรมากสุด
คือเห็นบางศูนย์ก็เปิดฝึกไม่กี่รายวิชา อยากรู้ว่ากรมพัฒนาฝีมือแรงงานเปิดฝึกในสาขาอะไรมากสุดนะครับ ขอคำตอบสัก 3-5 สาขา
แล้วเห็บพี่เคยโพสต์ไว้ว่าการสอบครั้งที่แล้วว่า
จากสถิติการสอบบรรจุเข้ารับราชการนักวิชาการฝึกอาชีพ 3 ในปี 2549 นั้นมีผู้ที่ขึ้นบัญชีทั้งหมด 30 คน ไม่มีเรียกบัญชีเพิ่มแต่อย่างใด เพราะ เรียกไปหมด 30 คนเลย แต่ในขณะนั้นมี 2 ด้านคือ ไฟฟ้า และ เครื่องกล เท่าที่จำได้ เครื่อง 2 คน ไฟฟ้า 28 คน ซึ่งตอนนี้รุ่นนี้จะทำชำนาญการแล้วครับ
แสดงว่า กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน มีการเปิดฝึกสอน สายวิศวกรรมไฟฟ้า มากหรือป่าว คือที่อยากรู้เพราะจะได้เอามาคิดว่ากรมจะเรียกสายไหนมากนะครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:03:22 AM »
   ขออนุญาต แสดงความคิดเห็นน่ะครับ สังเกตให้ดีครับ ว่าครั้งนี้ การเปิดสอบตำแหน่ง  " นักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงาน" มีทุกสาขาวิชาในสายวิศวกรรม ยกเว้น  " ไฟฟ้า "

สำหรับสายงานทางด้านไฟฟ้า ของกรมพัฒฯ จะรวมกับกลุ่มอิเลคทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์

หลักๆ ที่เกี่ยวข้องก็มี

1.การเดินสายไฟฟ้าภายในอาคาร
2. ช่างทำความเย็นและปรับอากาศ

ซึ่งถือว่าไม่มากนัก และการเรียกบรรจุ "นักวิชาการฝึกอาชีพ" ไปเมื่อคราวก่อน ก็เลือก Main ไฟฟ้าไปพอสมควร

ผมเดาว่า ตำแหน่ง " นักวิชาการฝึกอาชีพ" ต่อไปคงยุบ แล้ว ใช้เป็น "นักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงงาน" แทน

eng

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:37:38 AM »
ตอบให้หายสงสัย ด้านไฟฟ้านั้น เมื่อปี 2549 ก็รับ วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์ โทรคมนาคม ไฟฟ้าสื่อสาร ด้วยครับ (นักวิชาการฝึกอาชีพ 3) และในปี 2555 ทางด้านอิเล็กทรอนิกส์ ก็รีบ วิศวกรรมไฟฟ้า อิเล็กทรอนิกส์ โทรคมนาคม เช่นเดียวกัน และ บางคนก็ไม่ได้ฝึกครับ เพราะที่ศูนย์จะมีครูฝึกทางด้านไฟ้ฟ้า อยู่แล้วครับ และอีกอย่าง นักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงาน ท่านจะได้รับการอบรม ให้สามารถ ควบคุมการทดสอบฝีมือแรงงาน เกื่อบทุก เพราะอะไรรู้ไหมครับ เนื่องจากผู้รับการฝึกบางสาขารับผู้จบ ม.3 แสดงให้เห็นว่าทุกสาขานั้นฝึกได้ทั้งหมด

Joe IE7 NU

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:31:34 PM »
ตอบคุณ Monkung  จากอ่านประกาศ ผมคิดว่าคงเป็นการย้ายมาเพื่อเอาตำแหน่ง พัฒนาฝีมือ ชำนาญการ เพื่อที่จะทำชำนาญการพิเศษมากกว่าครับ(ให้โอกาศเจ้าหน้าที่ที่ไม่ได้บรรจุ นวก พัฒนาฝีมือปฏิบัติการนะครับ)   

สักวันจะเป็นของเรา........สู้ๆๆ

visak

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 06:41:11 PM »
ก็แสดงว่าไม่มีสาขาใดที่ต้องการมากหรือน้อยกว่ากัน  อาจเรียก คอมพิวเตอร์ไปหมดเลยแล้วก็ให้ไปอมรมให้ทุกสาขาแล้ว ก็ให้ไปคุมการทดสอบทางเครื่องกล อุสาหการ สถาปัต  และอืนๆก็ได้
ถ้าเป็นแบบนี้ทางกรมทำไหมไม่สอบสาขาเดียวเลยไม่ต้องยุ้งยากมาออกข้อสอบรายสาขา ประกาศเปิดสอบ นักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงาน (วิศวกรรมศาสตร์) ไปเลย แล้วมากำหนดคุณวุฒในคุณสมบัติผู้สมัครเอา
ก็จะได้เหมือนอย่าง นักวิชาการแรงงานด้านความปลอดภัย สอบแยกสาขาให้ยุ้งยากทำไหม 

monkung

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 05:09:54 PM »
ข่าวมาใหม่ครับคงหน้าจะเรียกพวกเราเร็วๆนี้http://home.dsd.go.th/hr/web/index.php?name=news&file=readnews&id=572

eng

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 08:13:03 PM »
ก็แสดงว่าไม่มีสาขาใดที่ต้องการมากหรือน้อยกว่ากัน  อาจเรียก คอมพิวเตอร์ไปหมดเลยแล้วก็ให้ไปอมรมให้ทุกสาขาแล้ว ก็ให้ไปคุมการทดสอบทางเครื่องกล อุสาหการ สถาปัต  และอืนๆก็ได้
ถ้าเป็นแบบนี้ทางกรมทำไหมไม่สอบสาขาเดียวเลยไม่ต้องยุ้งยากมาออกข้อสอบรายสาขา ประกาศเปิดสอบ นักวิชาการพัฒนาฝีมือแรงงาน (วิศวกรรมศาสตร์) ไปเลย แล้วมากำหนดคุณวุฒในคุณสมบัติผู้สมัครเอา
ก็จะได้เหมือนอย่าง นักวิชาการแรงงานด้านความปลอดภัย สอบแยกสาขาให้ยุ้งยากทำไหม 

ตอนสอบจำได้ไหม วิชาชีพเฉพาะในแต่ละสาขามีแค่ 25 ข้อเอง และอีกอย่างที่สอบแยกสาขาเป็นแค่ส่วนหนึ่งของการสอบเท่านั้น หากคุณได้เข้ามาจริงๆ ท่านจะทราบว่า คนที่จบบริหาร ก็มาเป็นผู้ทดสอบมาตรฐานด้าน อิเล็กทรอนิกส์ ช่างเชื่อม PLC CNC ได้ หากมีเลขทะเบียน ??????

ด้านเทคโนอุตฯ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 10:11:52 PM »
วันที่สอบสัมภาษณ์ มีเพื่อนคนไหน นั่งอยู่ด้านหน้าแล้วได้ยินเจ้าหน้าที่พูดคุยอะไรบ้างครับ  มีการพูดถึงการเรียกบรรจุหรือเปล่า ว่าจะเรียกหมดบัญชีไหม ใครพอมีข่าวช่วยแชร์กันนะครับ   กรมนี้เป็นความหวังของพวกเราทุกคน ให้กำลังใจเพื่อนๆทุกคนทุกด้านนะครับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 07:28:12 PM »

ผมเป็นคนแรกที่สัมภาษณ์ในวันสอบสัมภาษณ์วันที่สอง ส่วนบทสนทนาทั้งหมดของเจ้าหน้าที่ ผมได้โพสลงไปแล้ว ( ลองไล่เรียงอ่านความคิดเห็นทีละหน้าจะทราบ )

หากติดตามข่าวสารของกรมพัฒฯ ดูให้ดี  จะเห็นว่า มีการเคลื่อนไหวตลอด  ( ไม่ใช่บัญชีแต่เป็น เรื่องที่เกี่ยวข้อง )  แถมเป็นขั้น เป็นตอน 

1. หนังสือสำรวจอัตราความต้องการ

2. คำสั่งโยกย้ายข้าราชการ

3. ข้าราชการที่เกษียณอายุในปี 56 และ 57

เพียงแต่ ระหว่างนี้ อย่าร้อนรน ครับ ทำใจเย็นๆ ร่มๆ

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:01:05 PM »
ขอบคุณครับ คุณ haningman  อย่างที่นายบอกครับ คงต้องใจเย็นๆ รอ   มีอะไรครับหน้ารบกวนนายมาโพสแชร์ด้วยนะครับ  ไม่รู้จะเรียกเพิ่มเยอะหรือเปล่า แต่ก็รอลุ้น  ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 05:30:17 PM »
     สำหรับช่องทางในการติดต่อสื่อสาร ได้มีเพื่อนสมาชิกบางท่าน กรุณาทำเฟซบุ๊คไว้

ถือเป็นอีกช่องทางนึงครับ ในการติดตามความเคลื่อนไหว ซึ่งมีบางท่านก็ได้รับการ

บรรจุแล้วในรอบแรก ได้เข้ามาแสดงความคิดเห็น ระหว่างนี้คงต้องรอ อย่างใจจดใจจ่อ

ครับ บรรจุเมื่อไหร่ คงได้เจอกันครับ คุณ ด้านเทคโนอุตฯ  ( ผมก็ด้านเทคโนโลยีอุตฯ เหมือนกัน )

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 06:36:42 PM »
ในประกาศรับสมัคร มีบอกว่า สามารถนำบัญชีไปขึ้นในหน่วยงานอื่นได้ด้วย  มีเพื่อนคนไหนพอจะทราบไหมครับ ว่ามีหน่วยงานไหน ขอยืมบัญชีหรือยัง ถ้ากรมพํฒฯ ไม่เรียกบรรจุเพิ่ม บัญขีนี้ น่าจะให้หน่วยงานอื่นยืม  ใครพอมีข้อมูลแชร์ๆกันด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

monkung

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:31:31 PM »
ทำไหมเงียบจังช่วงนี้

nong

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:08:56 PM »
สงสัยต้องรอปลายปีแล้วล่ะมั้ง

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:43:44 PM »
มีเพื่อนคนไหน ลองโทรไปสอบถามดูบ้างไหมครับ สงสัยกรมพัฒฯ คงรับ พนักงานราชการแทนแล้วน้อ  เพราะเห็นมีพนักงานราชการได้โยกย้ายไปตำแหน่งนัฒฯด้วยครับ 

eng

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:03:39 PM »
รอให้อีก 58 คนขึ้นเป็นชำนาญก่อนครับ ไม่งั้นจะไม่มีคนปฏิบัตรการนะครับ ใจเย็นๆ

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 08:22:50 AM »
ก็คงต้องรอๆ ไปก่อนครับ  จากปฏิบัติการขึ้นชำนาญ ก็ใช้เวลา 4 ปี  บัญชีหมดอายุไปแล้ว  นอกจากว่า 58 คนท่านนั้น รับราชการมามาหลายปี แล้ว 

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

www.sara-dede.com โฆษณาแบบลิงค์ข้อความตำแหน่งนี้ ติดต่อ Admin @ 629-632

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

Warning: this topic has not been posted in for at least 120 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

ลงโฆษณาตำแหน่งนี้ แบบข้อความ ติดต่อ ADMIN

Ads@ Admin 690-700 ชื่อ: อีเมล์:
Verification:

Type the letters shown in the picture
Listen to the letters / Request another image
Type the letters shown in the picture:
กรุณาตอบว่า   หนึ่ง บวก สอง ได้เท่าไหร่  (ตอบเป็นตัวหนังสือ):

Facebook Comments

sara-dede.com งานราชการ สอบราชการ สอบบรรจุ เปิดสอบราชการ สอบท้องถิ่น ชีทหน้าราม www.sara-dede.com รวมพลคนสอบราชการ สาระดี สาระดีดี สอบ ก.พ. สอบปลัดอำเภอ สอบ ภาค ก. สอบสรรพากร สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน สอบพัฒนาชุมชน สอบตำรวจ สอบทหาร สอบครู สอบศุลกากร สอบ ปปช. ปปส. ปปง. ปปท. ดีเอสไอ DSI นักวิชาการพาณิชย์ นักทรัพยากรบุคคล นักฝึกอบรม นักวิชาการแรงงาน รวมพลคนสอบราชการ เปิดสอบราชการ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบภาค ก นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สาระดีดี.คอม ปลัดอำเภอ สอบภาค ก กพ.งานราชการ เปิดสอบราชการ สอบปลัดอำเภอ แนวข้อสอบปลัดอำเภอ สอบนักจัดการงานทั่วไป สอบนิติกร สอบเน สอบนักวิเคราะห์นโยบายและแผน นักทรัพยากรบุคคล ปฏิบัติการ พัฒนาชุมชน เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป สรรพากร นักบัญชีและการเงิน ครู สอบท้องถิ่น อบจ. อบต. เทศบาล พนักงานราชการ สอบตำรวจ สอบทหาร แจกแนวข้อสอบเพื่อสอบบรรจุรับราชการทุกตำแหน่ง ปปช. ปปส. ปปท. DSI กระทรวงยุติธรรม คนมหาดไทยสาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบ ราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท. ติวสอบราชการฟรี แนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี พูดคุยปรึกษากันเรื่องการสอบราชการที่นี่

หน้าหลัก สาระดี รวมพล: คนสอบ สนง.ป.ป.ส. รวมบทความดีดี
กดสมัครสมาชิก
หน้าแรก สาระดีดี.คอม ขอ - แจกข้อสอบ งานเอกชน งานพิเศษ เฟสบุค กลุ่ม สาระดีดี
บอร์ด รวมพลคนสอบราชการ  โอน ย้าย เปลี่ยนตำแหน่ง ข่าวเด่นประจำวัน เฟสบุค รวมกลุ่มสอบปลัด
สอบเนติบัณฑิตยสภา กฎ ระเบียบ งานราชการ รวมกระทู้จากทุกบอร์ด แฟนเพจ สาระดีดี.คอม
รวมพล: ปลัดอำเภอ  ข่าวสารจาก ADMIN CHAT ONLINE  ฟังเพลง facebook admin
รวมพล:นักจัดการงานทั่วไป เรียนออนไลน์ งานราชการที่เปิดสอบ (พื้นที่โฆษณา) line ID : khonkiri
รวมพล: สอบภาค ก  พูดคุยเรื่องงานราชการ ศูนย์รวมข้อสอบราชการ(พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปช.ทุกตำแหน่ง งานราชการ ที่เปิดสอบ รวมข่าวเปิดสอบ+คู่มือสอบ (พื้นที่โฆษณา)
รวมพล: ปปท.ทุกตำแหน่ง มุมคลายเครียด ซื้อ-ขาย คู่มือสอบ ชุดติว
รวมพล: สอบภาค ข ของ ก.พ. บอร์ดของสมาชิก VIP

สาระดี งานราชการ สอบราชการ สอบท้องถิ่น 55 เปิดสอบราชการ สมัครงานราชการ สอบบรรจุราชการ ข้อสอบเรียนปริญญาโท สอบภาค ก สอบนายร้อย สอบตำรวจ ปลัดอำเภอ  สอบ ปปส. สอบ กรมศุลกากร สอบ กพ. ศูนย์รวมข่าวการสอบราชการ พนักงานราชการ คู่มือสอบราชการ หนังสือติวสอบราชการ แนวข้อสอบ หนังสือติวราชการ สอบ ภาค ข กพ. เทคนิคสอบสัมภาษณ์ราชการ หางานราชการ สอบ อบต. สอบ เทศบาล สอบ อบจ. ลูกจ้างชั่วคราว สอบ ครู เปิดสอบครูอัตราจ้าง ข่าวโอนย้ายข้าราชการ ตำแหน่งว่างราชการ เงินเดือนข้าราชการบรรจุใหม่ ค่าครองชีพชั่วคราว รวมแหล่งงานราชการ ศูนย์ข้อมูลข่าวสาร การสอบราชการ สอบนิติกร สอบนักสืบสวนสอบสวนปฏิบัติการ นักวิเคราะห์นโยบายและแผนปฏิบัติการ นักพัฒนาทรัพยากรบุคคล สรรพากร ประกันสังคม นักวิชาการการเงินและบัญชี นักพัฒนาชุมชน นักวิชาการศึกษา นักวิชาการศาสนา นักจัดการงานทั่วไป เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป นักวิชาการแรงงาน เจ้าหน้าที่ธุรการ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ นายช่างไฟฟ้า วิศวกร เจ้าหน้าที่ฝึกอบรม DSI ปปง. ปปท.สอบสำนักข่าวกรองแห่งชาติ ติวสอบราชการฟรีแนวข้อสอบฟรี โฆษณาฟรี BANNER1